ผู้เขียน หัวข้อ: สนามม้าเชียงใหม่  (อ่าน 4099 ครั้ง)

ออฟไลน์ aim

• ม้าเมเด้น
  • *
  • กำลังใจ: 2
สนามม้าเชียงใหม่
« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 12:53:50 PM »
ผมเองไปสนามม้าชียงใหม่เกือบทุกอาทิตย์ครับ(ถ้าไม่ติดภาระกิจ) แต่เท่าที่สังเกตุเห็นว่าคนเริ่มน้อยลงทุก     อาทิตย์เป็นเพราะอะไรผมมีข้อสังเกตุดังนี้ต้องขอเน้นนะครับว่าตั้งข้อสังเกตุ
                                       1 การปล่อยม้าช้ามาก เที่ยว1-4 เที่ยวละประมาณ 1 ชั่วโมง
                                       2 ความโปร่งใส่ในการจ่ายเงิน 3 ตัวตรง-สลับ 2 ตัวตรง-สลับ
                                       3 จำนวนเที่ยวแข่งน้อย ทั้งที่มีม้าที่จะเข้าแข่งเป็นจำนวนมาก
                                       4 ไม่มีการปรับปรุงอัญฐจรรณ์ที่นั้ง (มีแต่ขี้นกพิราบ) พัดลมเพดานมี
                                          น้อยเสียแล้วเสียอีก                           
                                       5 เว็ปเปิดให้ดูแฮนดิแคป แต่ไม่มีให้ผู้เข้าชมเสนอความคิดเห็น
                                       6 คนขายตั๋วช้า (โดยเฉพาะ สว ครับ)
                                       7 การลงขันม้าแข่งทำไมไม่มีวิธีที่ดีกว่านี้แล้วหรือครับ

ออฟไลน์ beeebeee

• VIP_2013
  • ม้าชั้น 8
  • กำลังใจ: 562
  • ...อยากมีแฟน..น่ารักๅๅ..จัง
Re: สนามม้าเชียงใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 01:06:22 PM »
ผมเองไปสนามม้าชียงใหม่เกือบทุกอาทิตย์ครับ(ถ้าไม่ติดภาระกิจ) แต่เท่าที่สังเกตุเห็นว่าคนเริ่มน้อยลงทุก     อาทิตย์เป็นเพราะอะไรผมมีข้อสังเกตุดังนี้ต้องขอเน้นนะครับว่าตั้งข้อสังเกตุ
                                       1 การปล่อยม้าช้ามาก เที่ยว1-4 เที่ยวละประมาณ 1 ชั่วโมง
                                       2 ความโปร่งใส่ในการจ่ายเงิน 3 ตัวตรง-สลับ 2 ตัวตรง-สลับ
                                       3 จำนวนเที่ยวแข่งน้อย ทั้งที่มีม้าที่จะเข้าแข่งเป็นจำนวนมาก
                                       4 ไม่มีการปรับปรุงอัญฐจรรณ์ที่นั้ง (มีแต่ขี้นกพิราบ) พัดลมเพดานมี
                                          น้อยเสียแล้วเสียอีก                           
                                       5 เว็ปเปิดให้ดูแฮนดิแคป แต่ไม่มีให้ผู้เข้าชมเสนอความคิดเห็น
                                       6 คนขายตั๋วช้า (โดยเฉพาะ สว ครับ)
ที่นี่...เชียงใหม่
                                       7 การลงขันม้าแข่งทำไมไม่มีวิธีที่ดีกว่านี้แล้วหรือครับ

ออฟไลน์ aim

• ม้าเมเด้น
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 05:27:15 PM »
                      4 ไม่มีการปรับปรุงอัญฐจรรณ์ที่นั้ง (มีแต่ขี้นกพิราบ) พัดลมมีน้อยเสียแล้วเสียก                           
กำาาาาาาาาาาา

ออฟไลน์ teeratuth

• VIP_2013
  • ม้าชั้น 8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 07:05:13 PM »
กบนอกกะลาไว้ก่อน....ถ้าเขียนเยอะมากๆ

ออฟไลน์ Yugi Nagota

• VIP_2013
  • ม้าชั้น 8
  • กำลังใจ: 22
  • I Know I Can
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 07:26:55 PM »
ไม่ได้ไปนานแระ เดี๋ยวนี้มี ทีวีใหม่รึยัง ...ห้องน้ำมีน้ำไหลไม๊...ร้านข้าวแกงทางไปห้องน้ำยังขายอยู่รึเปล่า...อยากกินพะแนงเนื้อกับไข่ต้ม...
Don't  Look  Back

ออฟไลน์ Leader

• น่าเบื่อนะ
  • VIP_2013
  • ม้าเมเด้น
  • กำลังใจ: 6
  • See ya boys
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 07:49:02 PM »
เปลี่ยนผู้บริหาร ง่ายๆแค่นั้นเองคับ

• VIP_2013
  • ม้าชั้น 8
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 08:01:40 PM »
ไม่ได้ไปนานแระ เดี๋ยวนี้มี ทีวีใหม่รึยัง ...ห้องน้ำมีน้ำไหลไม๊...ร้านข้าวแกงทางไปห้องน้ำยังขายอยู่รึเปล่า...อยากกินพะแนงเนื้อกับไข่ต้ม...
ที่ถามมามีหมดครับ...แต่ระบบการจัดการ..

• VIP_2013
  • ม้าชั้น 8
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 08:44:14 PM »
เปลี่ยนผู้บริหาร ง่ายๆแค่นั้นเองคับ
ทำไม่ได้เหมือนคุยไว้...อาทิตย์ที่ผ่านมาม้าตัวเองก็ 2 วิน+ม้าในเครือด้วย...ตัวเล็กตัวน้อยตาย

ออฟไลน์ beeebeee

• VIP_2013
  • ม้าชั้น 8
  • กำลังใจ: 562
  • ...อยากมีแฟน..น่ารักๅๅ..จัง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 09:48:22 PM »
                     4 ไม่มีการปรับปรุงอัญฐจรรณ์ที่นั้ง (มีแต่ขี้นกพิราบ) พัดลมมีน้อยเสียแล้วเสียก                           
กำาาาาาาาาาาา
อยู่เชียงใหม่..ต้องทำใจ..ประมาณ..เป็นแฟนพี่..ต้องอดทน..5555555

ออฟไลน์ Leader

• น่าเบื่อนะ
  • VIP_2013
  • ม้าเมเด้น
  • กำลังใจ: 6
  • See ya boys
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 10:04:29 AM »
มันเป็นตามกฏของธรรมชาติลงทุนมากก็ได้มากไม่ลงทุนเลยก็ไม่ได้เลย

ออฟไลน์ อ๊อด..ซ่าส์

• VIP_2013
  • ม้าชั้น 9
  • กำลังใจ: 25
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 11:11:34 AM »
สนามม้าเชียงใหม่เป็นอย่างนี้มาหลายยุคหลายสมัยแล้ว ไม่ว่าจะเปลี่ยนนายสนามม้า(ทหาร)หรือเปลี่ยนประธานชมรมม้าแข่ง(เจ้าของม้า)น่าจะจัดประชุมกัน
1.นายสนามม้าหรือกรรมการม้า
2.ประธานชมรมม้าแข่งและเจ้าของม้า
3.ชมรมจ๊อกกี้
4.ตัวแทนแฟนอาชา(เลือกจากบุคคลที่น่าเชื่อถือในแวดวง ที่ไม่ใช่เจ้าของม้า)
*ประชุมหาทางออก*
-ทางสนาม มีนโยบายอย่างไร? ในการพัฒนาการแข่งขันให้ทันยุคสมัย พัฒนาระบบการจัดการในสนามให้ดีขึ้น
-ชมรมม้าแข่ง มีนโยบายอย่างไร? เสนอให้ทางสนามพิจารณาจัดแข่งเพิ่มเงินรางวัล(ให้ได้รางวัลพิเศษ ทุกชั้นผลัดสลับกันไป)ม้าแข่งมีจำนวนมาก ทางชมรมควรเสนอให้สนามจัดแข่งให้ครบ10เที่ยว ดูแลม้าสายเล็กสายน้อย ให้ได้วิ่งเลี้ยงตัวเอง
-จ๊อกกี้ มีความคิดเห็นอย่างไร เกี่ยวกับความปลอดภัยในการขี่ม้า(ขี่สายใหญ่/สายเล็ก)ถูกทำร้ายหลังขี่ม้า หรือลงโทษเพิ่มโทษ ในการทำผิดกติกาในการแข่งขัน
-แฟนอาชา ต้องการอะไร? ทำการสำรวจให้เป็นลายลักษณ์อักษร นำเข้าเสนอ ให้ทางสนามและชมรมม้าร่วมกันพิจารณา หาทางแก้ไขปรับปรุง
*ถ้าสิ่งที่ผมกล่าวขั้นต้นนี้ถ้าเกิดขึ้นได้ สนามม้าแข่งจังหวัดเชียงใหม่ น่าจะมีสิ่งที่เปลี่ยนแปลงขึ้นได้อย่างเป็นรูปธรรมมากขึ้น ถ้าเราไม่ร่วมตัวกันเพื่อนำเสนอ สิ่งเปลี่ยนแปลงก็ไม่เกิดแน่นอน ต่างคนต่างแย่ง ต่างคนต่างแสวงหาผลประโยชน์ สิ่งดีๆก็จะไม่เกิดขึ้นครับ
.................ผิดพลาด ขออภัย ไม่มีเจตนาอื่นใด นอกจาก"รักบ้านเกิด"ครับ................
ยอมแพ้ ได้ไง.."หัวใจ"..ยังเต้นอยู่..

ออฟไลน์ aim

• ม้าเมเด้น
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 12:10:30 PM »
กบนอกกะลาไว้ก่อน....ถ้าเขียนเยอะมากๆ
พี่ครับช่วยอธิบายหน่อยครับผมไม่เข้าใจที่พี่เขียน

ออฟไลน์ บอนนี่วิน

• VIP_2013
  • ม้าชั้น 9
  • กำลังใจ: 24
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 01:26:42 PM »
สนามม้าเชียงใหม่ คนในอยากออก คนนอกไม่อยากเข้า คิคิ
จุดยืนของทุกคนคือ.....ส้นตีน!!

ออฟไลน์ mountian boy

• ม้าชั้น 8
  • กำลังใจ: 13
  • ลิขิตฟ้า...หรือจะสู้มานะคน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 10:00:03 AM »
ผมเมื่อก่อนจากเข้าทุกอาทิตย์.....เดี๋ยวนี้ไปปีละครั้ง-2ครั้ง
เท่านั้นเอง ไม่เชื่อก็ถามน้อง เวคินได้ ไม่รู้เพราะร้านอินเตอร์เนตผมอยู่ไกลจากสนามม้า หรือความอยากที่จะไปลดน้อยลงไปก็ไม่รู้.....แต่เท่าที่เห็นในปัจจุบัน ทางสนามม้าน่าจะมีการเพิ่มเที่ยวม้าได้แล้ว จะอ้างว่าค่าใช้จ่ายสูงขึ้น แล้วท่านเคยคิดถึงคนที่มาค้าขายในสนาม หรือคนที่เข้ามาเสี่ยงโชคหรือมาเที่ยวบ้างหรือเปล่าว่าเขาจะได้รับสิ่งที่เขาลงทุนไป....สรุปง่ายๆนะคับ........อยู่ที่คนอย่างเดียว

"   คนดี...หากอยู่ที่ไหน ความเจริญก็เกิดขึ้นที่นั้น  "

ขอบคุณมากคับ
ปล.ขออภัยคับ หากข้อความที่พิมพ์ไปไม่ถูกใจใคร.......

ออฟไลน์ Hidalgo

• สู้จริง...ต้นจัด...ปิ๊งลิ๊บ!...ไปไกล!!!!
  • VIP_2013
  • ม้าชั้น 8
  • กำลังใจ: 84
  • มัดรวม....กันมา....ยอดอาชาเหล็ก
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 10:35:22 AM »
เหมือนขอนแก่นเลย ห้องน้ำติดแอร์ (โลตัส)
เสือไม่กินกัน ยกเว้น หิว!!!!
ถ้ารักเมีย อย่าสอนเมีย ยิงปืน !! มันจะวิ่งไม่ทัน !!

ออฟไลน์ วินมงคล

• ม้าเมเด้น
  • *
  • กำลังใจ: 0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 12:09:14 PM »

- อยากให้ม้าเลิกค่ำๆ สนุกดีครับ เห็นใจคนทำงานเลิกค่ำบ้างครับ คนก็อยากแทงแต่เลือกเวลาไม่ได้ อย่างน้อย หลัง 4 โมงเย็น ยังทันไปแทงได้  เลิกค่ำๆ ดีแล้ว แบ่งๆ กันไปแทงบ้างน๊า....อิอิ (แต่ก็เห็นใจทุกฝ่ายนะครับ บางท่านก็ต้องรีบกลับ นานาจิตตัง)

-ขอชื่นชมที่สนามมีให้แทงหลากหลายดีครับ  จ่ายทีใบละสี่ห้าร้อย ใบละสี่ห้าพัน  คนมีตังค์น้อยแบบซื้อหว่าน ก็อร่อยเหาะได้..อิอิ ไม่จำเป็นต้องแทงหนัก  ถ้าแบบเดิมๆ วินสิบกว่าบาท เพลส สิบกว่าบาท เดลี่ใบละซาวสามสิบ  จะไปสนุกอารายครับ นักขุดทองต้องเสี่ยงเดาเอาราคาหลักร้อยหลักพัน จ่อยน้อยอร่อยมากครับ 555 ถึงสืบไม่ชัวร์ แต่ก็มีตังค์กลับบ้านไม่น้อยกว่าเจ้าของม้าละกันครับ 

- ที่สนามมีหลากหลายร้านให้เลือกสรรแบบอาหารเมืองเหนือและแบบสหายเหล้าก๊ง  "เอาซักก๊งบ่ะ"

- มีม้าหลายตัวในหนึ่งเที่ยวก็ดีนะครับ เจ้าของม้าหลายคน ไม่รู้ไผเป็นไผ วัดใส่กันไปเลย เจ้าของแต่ละคนก็มีค่าใช้จ่าย ค่าซะป๊ะ ฯลฯ เอาแบบว่าไม่ต้องดึง  โต้มเดียวมาเลย  ม้า... เป็นตัวนำ  นำไกลไล่กันเหนื่อย.. จ่ายใบทีละเป็นร้อย เป็นพัน  นักขุดทองอย่างผม แทงสาดแบบทุกตัว 555  ตัวไหนเข้าก็ได้วะ  สนุกดีครับ  เอาแบบม้าเต็งจ๋าไล่กันเหนื่อยเลย  (จุจุ.. บอกใบ้ให้นะครับ แทงม้าเชียงใหม่อยากรวยทางลัด ต้องแทงแบบประเภทต้นจัดนะครับ โต้มเดียวจอด)

- ลงขันก็ตามนั้นครับ ขัน 1 จ่ายเยอะ คนลงเยอะ ใครทายถูกที่ 1 ทุกเที่ยว (1-7) ก็เอาไป..

- ส่วนข้อเสียของทางสนามท่านอื่นๆ คงเม้นท์กันไปแล้ว ส่วนตัวผมคงไม่เม้นท์แล้วครับ (ก็อาจจะมีแค่เพิ่มห้องแอร์ มีกาแฟ และ wifi ก็พอใจแล้วครับท่าน ...  อิอิ )

ฝากทุกท่าน ม้ามีชีวิตจิตใจ ยังไงก็แทงพอดี อย่าหวังเกินไปนัก  ตลอดเส้นทางสภาพจิตใจม้าสำคัญนัก ดึงไม่อยู่ สู้ไม่มา ม้าชนกันเบียดกัน เกิดขึ้นได้ทั้งนั้น ที่สำคัญแทงไปแล้วนี่สิ แล้วคุณตัวที่เราแทงมีไหนละ .. ยุ่งเลยถ้างั้น .. ใจเย็นๆ นะครับพี่น้อง

ออฟไลน์ Punnana

• ม้าเมเด้น
  • *
  • กำลังใจ: 10
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 01:02:49 AM »
กินกันเข้าไป ท้องจะแตกตายซักวัน

ออฟไลน์ APC

• VIP_2013
  • ม้าชั้น 9
  • กำลังใจ: 12
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 08:02:02 AM »
...,มีคำแนะนำอะไรดีๆทีจะทำให้สนาม  ม้าเชียงใหม่ดีขึ้นขอให้เขียนส่งไปที่...ประธานกรรมการอำนวยการ  ของสนามกีฬามณฑลทหารบกที่ 33 ค่ายกาวีละ   ให้ท่านได้รับรู้รับทราบ...เดี๋ยวก็ก็ดีขึ้นเองแหละตรับ    ถ้าจะให้ดีก็คงต้องช่วยกันเขียนมีหลายฉบับหน่อย  ถ้าจะให้ดีกว่านี้ก็ต้อง  ฉบับแรกเงีบย..รึ  ฉบับที่สองตามอีกที  หรือจะส่งตรงๆเลยไม่อยากไปไกลก็ต้องยื่นเรื่องที่หอกรรมการชั้นสอง..ลองวิธีนี้ดูซิเคยทำมาแล้วมีผล..

ออฟไลน์ VEKIN

• Exclusive
  • VIP_2013
  • ม้าชั้น 5
  • กำลังใจ: 77
  • ท้อมีไว้ให้ลิงถือ!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 11:46:53 AM »
ทำได้อย่างเดียวครับคือ"ทำใจ"และยอมรับมันครับ...
(ดีกว่าไม่มีให้เล่น...เครดิตคำพูด..พี่najaru)
ชีวิตต้องเดินตามหาความฝัน

ออฟไลน์ blackhand

• VIP_2013
  • ม้าเมเด้น
  • กำลังใจ: -10
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 01:20:45 PM »
...,มีคำแนะนำอะไรดีๆทีจะทำให้สนาม  ม้าเชียงใหม่ดีขึ้นขอให้เขียนส่งไปที่...ประธานกรรมการอำนวยการ  ของสนามกีฬามณฑลทหารบกที่ 33 ค่ายกาวีละ   ให้ท่านได้รับรู้รับทราบ...เดี๋ยวก็ก็ดีขึ้นเองแหละตรับ    ถ้าจะให้ดีก็คงต้องช่วยกันเขียนมีหลายฉบับหน่อย  ถ้าจะให้ดีกว่านี้ก็ต้อง  ฉบับแรกเงีบย..รึ  ฉบับที่สองตามกที  หรือจะส่งตรงๆเลยไม่อยากไปไกลก็ต้องยื่นเรื่องที่หอกรรมการชั้นสอง..ลองวิธีนี้ดูซิเคยทำมาแล้วมีผล..
รวมตัวกันไปอธิบายให้กรรมการฟังที่หอกรรมการชั้น2เลยหมดเรื่องหมดราว
ศิริมงคล เป็นตัวนำ ม้าวิ่งแล้ววววววววววววววววว